"Ƙimar darajar triglyceride (TG) wanda ke taimakawa wajen fahimtar rahoton jarrabawar jiki"

(an ciro daga MedicineNet)

150 mg/dl daidaitaccen ma'auni

150-200 mg/dL matakin iyaka

200 mg/dl yana ƙara haɗarin atherosclerosis

≥500mg/dl pancreatitis (kumburi na pancreas)

Lokacin da rahoton jarrabawar jiki ya nuna ƙimar matakin iyaka na triglyceride (TG), yawancin marasa lafiya ba su san yadda za su magance shi ba, tunanin farko da ke zuwa cikin tunaninsu shine shan magani.Duk da haka, ba duk lokuta masu girma TG sun dogara da magani don magance shi ba.

Idan triglyceride (TG) bai fi 150 mg/dl ba, zai fi kyau a rage darajar triglyceride (TG) ta hanyar abinci mai kyau, guje wa barasa, cin ƙasa da yin karin motsa jiki.

Sai kawai a ƙarƙashin yanayin cewa triglyceride (TG) ya fi 150 mg/dl, za a buƙaci maganin magani.

Lokacin da ya zo ga hanyar gano triglyceride (TG), yawancin mutane suna tunanin cewa ya kamata su je sashen dakin gwaje-gwaje na asibiti.Duk da haka, mafi yawan mutane ba sa son zuwa sashen dakunan gwaje-gwaje na asibiti don yin gwajin jiki akai-akai, domin suna ganin za su fuskanci matsaloli da dama, kamar cin lokaci mai tsawo, rashin jin dadin tsofaffi da sauransu.

Yayin da lokaci ya wuce, yana iya yin barazana ga rayuwar marasa lafiya idan ba a sami waɗannan matsalolin akan lokaci ba.

Don daidaitawa ga canjin kasuwa, likitan Konsung ya haɓaka mai binciken Biochemical guda ɗaya, yana buƙatar kawai 45μL na jinin yatsa, ƙimar glucose, lipid (TC, TG, HDL-C, LDL-C), aikin hanta (ALB, ALT). , AST) da aikin koda (Urea, Cre, UA) za a gwada su a cikin 3 min, wanda ya kawo ƙarin ta'aziyya da jin dadi ga marasa lafiya.Ana iya amfani da shi a asibitoci, likitocin iyali, kantin magani da gwajin gefen gado a asibitoci da sauransu.

Idan aka kwatanta da manyan-size bio-chemistry kayan aiki daga 3A sa asibiti, da CV (ƙididdiga na bambancin) na Konsung Dry Biochemical Analyzer kusan iri ɗaya ne da na manyan-size bio-chemistry kayan aikin, yana nuna kasa da 5.0%, wanda ke nuna shi. ya kai matsayin asibiti.


Lokacin aikawa: Yuli-26-2021